มาเลเซีย

กระทู้คำถาม
คือวันพุ่งนี้ผมจะต้องเดินทางไปมาเลเซีย ครับ ทีนี้ยังไม่ได้เตรียมของเลย
อยากทราบว่าที่มาเลเซียเขาใช้เงินสกุลไร กี่บาทของเราจะเท่ากับของเขา
ไฟฟ้า เขาใช้ยังไง ผมจะเอาโทรศัพท์มือถือไปนะครับ แต่กลัวว่าปลั๊กของเขาจะแตกต่างกับเราหรือป่าว
กลัวจะเสียบกันไม่ได้ และอาหารการกินของเขาเป็นยังไงบ้างครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆๆรบกวนเพื่อนๆๆแนะนำด้วยนะครับ ใครพอจะรู้รบกวนบอกด้วยนะคับ
ส่วนพาสสปอตผมทำไว้แล้วครับ คงไม่มีปัญหา ไปกับทัวร์นะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview