วันปิยะมหาราช

การรักษาเชื้อราในช่องคลอค มีวิธีอื่นนอกจากสอดยามั้ยคะ ?

กระทู้คำถาม
การรักษาเชื้อราในช่องคลอค มีวิธีอื่นนอจากสอดยามั้ยคะ ? ร้องไห้ เราไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ค่ะ
ลองสอดแล้วรู้สึกไม่โอเคเลยค่ะ เจ็บมาก เข้าไปได้ไม่ลึกก้อรู้สึกว่าเจ็บแบบไม่ไหวแล้ว
นอนไม่ได้เลยค่ะ กว่าจะนอนก็ตี 5 เข้าไปแล้ว แล้วอ่านตามกล่องยาเค้าบอกว่าประมาณ 15 นาทียาจะละลาย
แต่ของเรารู้สึกตัวยาไม่ยอมละลาย กว่าจะละลายกินเวลาไปหลายชั่วโมงเลยค่ะ (นอนประมาณตี 5 ตื่นบ่ายสอง)
แล้วไม่มียาอะไรไหลออกมาด้วย ตื่นมาเราก็ฉี่เลย
แต่ตอนนี้ไม่รู้สึกว่าคันอะไร แต่ยังมีตกขาวอยู่ ไม่แน่ใจว่าได้ผลมั้ย หายหรือยัง
อยากจะถามว่านอกจากยาสอดแล้วมียาอื่นมั้ยคะที่รักษาเชื้อราในช่องคลอดได้ หรือวิธีอื่นอ่ะค่ะ
เพราะใช้ยาสอดแล้วค่อนข้างเจ็บมากค่ะ
ขอบคุณค่ะ พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview