วางแผนจะเรียนภาษาที่ Auckland

กระทู้คำถาม
คือวางแผนจะไปเรียนภาษาที่นิวซีแลนด์ ที่ดูๆไว้ ก็คือเมือง Auckland ค่ะ
ก็เลยอยากถามเพื่อนๆว่าควรจะเรียนที่สถาบันไหนดีคะ (เพื่อนที่เรียนOtago แนะนำมหาลัยโอ๊คแลนด์ ค่ะ)
แต่เราอยาก save cost ให้มากที่สุด ช่วยแนะนำที่ราคาถูกกว่าแต่คุณภาพไม่ต่างกันให้หน่อยนะคะ
ปล. งบ 4 แสน สามารถอยู่ 6 เดือนได้มั้ยคะ (รวมค่าเรียนค่ะ) และอยากหางานทำด้วยค่ะ ไว้เป็นค่าขนมเล็กๆน้อยๆ แต่เหมือนเคยอ่านเจอว่าต้องอยู่เกิน6เดือน และมีผลสอบ IELTS ใช่มั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ตอบแบบคนอยู่ NZ Auckland ครับ

Otago น่ะดีอยู่แล้วแต่เมืองมันเล็กครับ คนละฟิวกับ Auckland ถ้าถามว่ามีที่เรียนดีดีแบบนั้นไหมใน Auckland ต้องตอบเลยว่ามี ลองดูที่ AUT ครับรับรองไม่ผิดหวัง เป็นมหาวิทยลัยเหมือนกัน

ส่วน 4 แสนพอไหมกับเรียน 6 เดือน ตอบว่าพอครับ แม้ค่าเรียนจะสูงแต่ก็พอครับสำหรับอยู่กินด้วย แต่ถ้าจะเอาให้เหลือทอนใน Auckland ก็ยังมี รร อื่นๆดีดี ราคาต่ำกว่าอีกเยอะครับ อันนี้ก็ว่ากันยาวเลยทีเดียวครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview