ดีแทคเปลี่ยนไตรเนตแล้วเล่นเนตไม่ได้

กระทู้คำถาม
ใช้อีกซิมเล่นเนตได้ปกติ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ซิมที่ใช้เป็นหลัก กลับเล่นเนตไม่ได้ ขื้นตัว R ตลอด
ให้ส่งการตั้งค่าอัตโนมัตก้อไม่เคยมีมา แต่พอลองเอาอีกซิมขอการตั้งค่าอัตโนมัตไปก้อได้รับและติดตั้ง apn ได้แต่พอกลับ มาใช้เบอที่เปลี่ยนมาใช้ไตรเนตมันก้อหาย  เครื่องผมมันสร้าง apn ไม่ได้ สรุปว่าผมต้องเปลี่ยนเบอรสินะครับ เซงมากเบอรนี้ ต้องใช้ ติดต่องาน และใช้เนตเชคหาบ้านลูกค้าผมทำงานเร่งรัดหนี้สิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่