ขอวีซ่าประเทศเยอรมัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ, มีเรื่องรบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ

วันนี้ ( 21/08/2013 ) เมื่อเช้าไปยื่นวีซ่าที่สถานทูตเยอรมันมาค่ะ
เป็นวีซ่าขอเพื่อไปร่วมงานแต่งงานเพื่อน ซึ่งเป็นชาวเยอรมันทั้ง 2 ท่าน
ส่วนตัวเคยไปยุโรปมาแล้ว 2 รอบค่ะ .. แต่ตอนทำวีซ่านั้น อาศัยอยู่ที่นิวซีแลนด์ จึงได้มาแบบง่ายดาย
ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ของวีซ่าเชงเก้นในประเทศไทยค่ะ

นัด 9:30 ไปตามเวลาถูกต้องไม่มีปัญหา
พอถึงตอนสัมภาษ เจ้าหน้าที่ถามประมาณไม่ถึง 2 นาที.. คืนเอกสารมาแค่สำเนาจดหมาย 1 ใบ
แล้วบอกให้มาเอาเล่มวันที่ 27/08/2013 บ่ายโมง....

ตอนนี้กลัวค่ะ.. ไม่เข้าใจว่าเราจะได้วีซ่าหรือไม่ เพราะต้องบินวันที่ 29/8/2013

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่าน ช่วยชี้ทางให้หายสงสัยหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview