ผ่าพิภพไททัน ระดับหัวหน้าของทีมสำรวจ

ทีมสำรวจ มีหัวหน้าหลายคน หรือว่ามีหัวหน้าใหญ่คนเดียว
แล้วหัวหน้าใหญ่ก็แต่งตั้งหัวหน้าแผนกมาหลายคนเอ่ย??

ว่าละก็ขอบ่นหน่อย แต่คาแรคเตอร์ของพวกหัวหน้ามันดูขัดๆ กับหน้าตายังไงไม่รู้ ผมว่านะ

หัวหน้ารีไวล์ หน้าตาเห็นครั้งแรกนี่รู้สึกหมั่นไส้ขึ้นมาตะหงิดๆ แค่ดูก็รู้ว่าจิตไม่ปกติ
ตอนเตะเอลเลนพี่แกทำยังกะเตะหมา
มีประวัติเป็นฆาตรกรต่อเนื่องอีก สรุปแล้วน่าหมั่นไส้ชะมัด
     แต่ทำไมพี่แกทำท่าเหมือนรักพวกพ้องมากจังเลยฟระ ประมาณพอพี่แกเห็นลูกน้องตายนี่
ทำหน้าตาน่ารักมากครับ หน้าตาแบบโคตรแค้น แต่ก็โคตรเศร้า
ตอนจับไททันก็เหมือนกัน มีให้เครดิตพวกคนที่โดนบี้ตายกับเอลวิน
แต่เออวินแกตอบกลับแบบส่งๆ เหมือนเวลาผมแชทกับสาวที่ถามคำตอบคำ (ไอ้ เออวิน)
ตอนแรกผมก็งง ทำไมลูกน้องมันถึงกับยอมตายถวายชีวิตให้เลย โดยที่ไม่รู้สี่รู้แปดอะไร
     ว่าแต่หน่วยรีไวล์มันมีแค่สามสี่คนนั้นเหรอครับ ??? = ="

ต่อมาเออวิน
     หัวหน้าเออวิน หน้าตาเนิร์ดๆ ไว้ผมทรงเรียบแปล้ หน้าตาเป็นหนุ่มใหญ่ ใจดี
ท่าทางหัวดี วางแผนแต่ละอย่างฉีกสามัญสำนึกคนธรรมดาสุดๆ
อย่าง ตอนกองสำรวจขาดแคลนคน พี่แกพูด ถ้าเข้ากองสำรวจนะ รอดมาได้ไม่กี่คนหรอก
ตอนจับไททันก็ด้วย แบบไททันมันบี้ึคนเป็นว่าเล่น
ประมาณว่าตายกันยำกองสำรวจยังไม่แปลก แต่พี่แกกะจับเป็นเว้ยเฮ้ย โคตรเท่ครับ
ส่วนตอนล่าสุดไม่รู้พี่แกคิดอะไร
     แต่พี่แกโคตรเลือดเย็น ขัดกับหน้าตา
เลือดมันต้องไม่เป็นสีแดงแหงๆ แบบเห็นลูกน้องเป็นตัวหมากใช้แล้วทิ้ง
ลูกน้องตายกี่คนก็ช่างมัน
     ถ้าหน่วย เออวินมีจริง ผมไม่มีทางไปอยู่หน่วยพี่แกเด็ดขาด แปลว่าโดนงาบง่ายๆ ได้ทุกเมื่อ
ก็เข้าใจอยู่ว่าทำการใหญ่ ใจต้องนิ่ง แต่อย่างน้อยตอนลูกน้องตายช่วยแกล้งทำเป็นเศร้าให้คนอ่านเห็นหน่อยได้ไหมฟระ
ไงๆ ก็ชอบคาแรคเตอร์ทำนองนี้ไม่ลงจริง
      กระนั้นก็ตาม รีไวล์กลับให้ความเชื่อถือเออวินเป็นอย่างมาก ทำไมฟระะ

ผมเห็นว่าเอลวินมันหัวดีก็จริง แต่รีไวล์กลับดูมีความเป็นผู้นำมากกว่า เอลวินเป็นกุนซือไปก็พอเนอะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
คนเ้ป็นหัวหน้า กลุ้มใจก็ต้องเงียบไว้คนเดียวเสมอครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่