วันมหิดล

[สอบถาม] กำลังตัดสินใจเรื่องเลือกซื้อ Tablet

กระทู้คำถาม
อยากรบกวนสอบถามเรื่องเลือกซื้อแทปเลตหน่อยค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดีที่เหมาะกับเราเพราะส่วนตัวรู้สึกว่ามันดูเหมือนๆกันไปหมดเลย เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องการเลือกซื้อค่ะ   งบไม่เกิน 2.5 หมื่นค่ะ

จุดประสงค์การใช้งานจริงๆคือ ::

ใช้เน็ตค้นหาข้อมูล/ทำงาน ,
อ่านไฟล์งานพวก pdf หรือพวกเอกสารไฟล์งานที่โหลดจากเน็ต ,
ต้องการเครื่องที่มีโปรแกรมรองรับเรื่องการใช้อ่านหนังสือหรือไฟล์งาน ซึ่งสามารถขีดเขียนหรือปรับตกแต่ง (คล้ายๆเขียนหนังสือ)ลงในเอกสารขณะอ่านได้ค่ะ,
ดูหนังฟังเพลงบ้าง(แต่ประปราย) ไม่เน้นเล่นเกมส์ค่ะ ,
หน้าจอใหญ่เกิน 9 '' แต่น้ำหนักเบาอะค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview