จะเอา voice memo ของ iPhone ลงคอมฯ มีวิธีอื่นนอกจาก sync iTunes ไหมคะ

กระทู้คำถาม
**ตอนนี้ลองโหลด itools มาใช้แล้วค่ะ แต่เกิดปัญหา หา voice memo ตัวล่าสุดไม่เจอค่ะ
เจอแต่ตัวเก่าที่อัดมาตั้งแต่ปีที่แล้ว พอทราบวิธีให้มันแสดงอันล่าสุดไหมคะ
(แต่ใน iphone มีไฟล์ใหม่นะคะ แต่พอลงคอมแล้วไม่เจอ) มีวิธีแก้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ**

เราอัดเสียงในห้องประชุมทีนี้ต้องส่งให้พี่อีกคนนึงถอดเทปแต่เราไม่สามารถเอา voice memo ใน iphone เราลงคอมฯ ที่ทำงานได้
พอเราโหลด iTunes มาลงคอมฯ ที่ทำงาน มันก็ sync ไม่ได้
เพราะมันแจ้งว่าจะลบใหม่หมด เท่ากับต้องกลับไป sync กับโปรแกรม iTunes ที่บ้าน

อีกอย่างเข้าไปใน voice memo ก็ไม่อัพเดท
เจอแต่ memo เก่าในเครื่องที่อัดไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว -*-
ทีนี้มีวิธีอื่นที่ไม่ต้อง sync กับ iTunes ไหมคะ เพราะมีความจำเป็นต้องถอดเสียงภายในวันนี้

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview