อยากถามเรื่อง เงินคืนประกันสังคม

กระทู้คำถาม
คือออกจากงานแล้ว ไม่มีหนังสือรับรองเงินเพราะสมัครใจออกมาเอง  อย่างนี้จะไปขอเงินจากคนว่างงาน จะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรหรอกเพราะระบบมา link กันอยู่ ถ้าบ.จ่ายเงินให้ประกันสังคมครบถ้วนนะ

เอกสารก็พิมพ์หาในเน็ตได้เลยครับ จริงๆแค่มีบัตรประจำตัวประชาชน + สำเนา + บ็คแบงค์ + รูปถ่ายมั่ง ที่เหลือไปเอาข้างหน้าเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview