ไม่รู้จิงๆว่าMB กับGB คืออะไร???

กระทู้คำถาม
ต้องยอมรับตรงๆเลยว่า ที่เค้าคิดการใช้งานเปน 500 mb หรือ 1GB ไม่รู้จิงๆค่ะว่ามันคืออะไร แหะๆ พอดีเข้าไปเช็คโปรรายเดือนของดีแทคเจอโปรนึงถูกดี 299 บาท ใช้เน็ต 3 Gได้500 MB ถ้าหมดแล้วก้อใช้เน็ตแบบไม่อั้นได้+โทรฟรี 100 นาที แต่ให้ใช้เน็ตไม่อั้นได้แค่ 6 เดือน หลังจากนั้นใช้ได้แค่ 500 MB ปัณหามันยุที่ว่าเราไม่รู้ว่า ไอ้ 500 MBเนี้ยมันคืออารัย เค้านับการใช้งานยังไง แล้วคนที่เล่นเกมเกือบทั้งวันอย่างเรามันจะพอใช้มั้ย (ถ้ามันหมดโปรใช้เน็ตไม่อั้นแล้ว)ภายใน 1 เดือน ปัจจุบันเราใช้โปรดีแทคเล่นเน็ตไม่อั้น 399 บาทต่อเดือน อยากเปลี่ยนโปรเพราะเห็นมันถูกกว่า หรือใครมีโปรอื่นจะแนะนำมั้ยค่ะ ของค่ายอื่นก้อได้ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่