ถ้าผมจะซื้อ LG Nexus 4 .. เพื่อมาเน้นดูไฟล์ 1080p และ เล่นเกม 3D .. จะคุ้มมั๊ยครับ ?

กระทู้คำถาม
บอกก่อนว่า .. ตอนนี้ ผมใช้  Oppo Gemini  อยู่ครับ .. ตอนนี้ ผมเครื่องผมก็เริ่มเอ๋อ ๆ นิดหน่อย (แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่)

แต่เครื่องผมมันดูไฟล์ Youtube หรือ ไฟล์หนังความละเอียด 1080p ไม่ไหว (กระตุกพอสมควร)

แล้วตอนนี้ ก็เล่นเกม 3D  เกมใหม่ ๆ ไม่ค่อยไหวแล้ว .. คือ พอเล่นได้ แต่ไม่สมูธ แล้วกราฟฟิก ก็ อ่ะนะ .. ออกเหลี่ยม ๆ

คือ ผมไม่แน่ใจว่า .. LG Nexus 4  น่าจะออกมาปีที่แล้วรึป่าว .. แต่ผมไม่รู้ว่า ถ้าผมจะซื้อมาใช้ตอนนี้ .. Spec มันจะเก่าเกินไปมั๊ยอ่ะครับ ? (คือ ไม่รู้ว่า จะดีกว่า Oppo Gemini ขนาดไหน .. แต่ดูจากราคา ก็น่าจะดีกว่าเยอะ)

แล้วถ้าผมจะรอมือถือ Nexus รุ่นใหม่ .. ผมก็ไม่รู้ว่า จะออกมาขายเมื่อไหร่  แล้ว Spec  จะดีกว่าเดิมมากขนาดไหน ?

ทีนี้ ผมก็เลยอยากจะถามว่า .. ถ้าผมจะซื้อ  LG Nexus 4  ณ. ตอนนี้

เพื่อมาเน้นดูไฟล์ 1080p (720p ผมว่าดูได้ลื่นแน่นอน .. แต่ 1080p นี่แหละ ที่ผมยังกังวล ว่าจะดูได้ลื่นรึป่าว)

และ ผมจะเน้นเล่นเกม 3D เกมใหม่ ๆ .. มันจะเล่นได้มั๊ย ?

ถ้าถามว่า ทำไมต้อง  LG Nexus 4 .. เหตุผลสำคัญ คือ .. ผมอยากเล่น  Pure Google

และเหตุผลอีกอย่าง ก็คือ  ผมอยากได้ Android ที่ลื่นติดน้ิว และ เสถียร  ใกล้เคียงกับระบบ IOS

หลังจากพิจารณาเหตุผลของผมแล้ว .. ผมคิดว่า LG Nexus 4 .. น่าจะเป็น Android รุ่นเดียว ที่ตอบสนองความต้องการของผมได้ (มั้ง)

ขอบคุณ ทุก ๆ ความเห็นมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview