วันปิยะมหาราช

ฮาร์ดดิสพกพา

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้อยากจะซื้อฮาร์ดดิสเเบบพกพามาเก็บข้อมูลนู้นนั้นนี่ต่างๆ
เเต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ T^T อยากรู้ว่าเราจะเลือกซื้อยังไงเเล้วก็
เเล้วก็เลือกยี่ห้อไหนดีคะ  อยากได้เเบบทนๆ เเล้วก็ใช้ง่ายอ่ะค่ะ ขอรบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ -/\-
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แนะนำของ western ไม่ก้อของ hitashi แต่ตอนนี่เหมือนจะถูก western ซื้อกิจการไปแล้ว ไม่แนะนำอย่างแรงของซีเกจ

ถ้าจะซื้อเป็นบ็อกสำเร็จรูปก้อเลือกแบบนี่มันเปลี่ยน hdd ได้ดีกว่า เพราะผมเคยเห็นของ wd (หรือ western น้ันแหละ)
มันผลิตมาตัวบ็อกกับ hdd บอร์ดดิดกันเลยกับตัวบ๊อกจะไม่สามารถเปลี่ยน hdd ได้

อีกอย่าง เลือกที่มี usb ที่มีสายแยกเหมือนสาย Y ดีกว่า เพราะแก้ปัญหาเรื่องไฟไม่พอเวลาเสียบกับบางเครื่องได้
แสดงความคิดเห็น
Preview