---ช่วยแนะนำเพลงสากลเร็วๆ ให้ด้วยค่ะ จะให้เด็กหัดร้อง ฝึกภาษาน่ะค่ะ---

กระทู้คำถาม
อยู่ ตจว.ค่ะ ลูกสาว 3  ขวบกว่า ๆ เขาชอบฟังเพลงช่องสบายดี ทีวี  อาร์สยามค่ะ สังเกตุเห็นว่าลูกร้องเพลงตามนักร้องได้ บางทีเพลงเร็ว ๆ มาก็จะร้องพร้อมกับเต้นตามแดนเซอร์หรือทำท่าทางนักร้อง ก็เลยได้ความคิดในการให้เขาฝึกภาษาค่ะ จึงเป็นที่มาของกระทู้ อยากได้เพลงสากลเร็ว ๆ ตอนนี้นึกได้แค่ on the floor ของ jennifer lopez เพลงเดียวเอง รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากๆๆๆเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview