สอบถามเรื่องการวางเครื่องซักผ้าใต้เคาน์เตอร์ครัวค่ะ

กระทู้คำถาม
รบกวนด้วยค่ะ พอดีกำลังทำครัวใหม่เพื่อใส่เครื่องซักผ้าแบบฝาหน้าใต้เคาน์เตอร์ครัวค่ะ

ตำแหน่งที่วางซิงค์กับเครื่องซักผ้าค่ะ

รูปท่อน้ำดี กับ ท่อน้ำทิ้ง ที่ทางคอนโดมีให้อยู่แล้วค่ะ ท่อน้ำทิ้งสูงขึ้นมาจากพื้นประมาณ 15 ซม. โดยจะมีซิงค์ล้างจานกับเครื่องซักผ้าที่จะต้องใช้ท่อน้ำดี และ ท่อน้ำทิ้งนี้ร่วมกัน

ทราบมาบ้างว่าท่อน้ำทิ้งของเครื่องซักผ้าฝาหน้าจะต้องทำสูงขึ้นมาประมาณ 60 ซม. แต่ยังนึกภาพไม่ออกว่าจะต้องต่อแบบไหน และดูเหมือนว่าสายรับน้ำดีที่มากับเครื่องซักผ้า จะยาวไม่ถึงหัวก๊อกน้ำดีที่มีอยู่ (บริเวณผนังด้านซ้ายมือ ซึ่งดูแล้วน่าจะห่างจากเครื่องซักผ้า เมตร นิดๆ๗
รบกวนแนะนำ (อย่างละเอียด) ด้วยค่ะว่าควรจะต่ออย่างไร และ มีอุปกรณ์อะไรที่ต้องหามาเพิ่มหรือเปล่าะ และถ้าพอจะมีภาพให้เห็นก็จะเป็นความกรุณาอย่างมากเลยค่ะ

อีกเรื่องก็คือเรื่องปลั๊กไฟ (เต้ารับ) สำหรับเครื่องซักผ้าค่ะ แนะนำทีค่ะว่าควรจะอยู่ตรงไหนดี หลังเครื่องซักผ้าก็กลัวจะไม่สามารถถอดปลั๊กออกได้ ในกรณีที่จำเป็น หรือถ้าเป็นด้านข้างเครื่องซักผ้า (ใกล้ท่อใต้ซิงค์) ก็ไม่แน่ใจในความปลอดภัย เผื่อท่อน้ำมีรอยรั่วแล้วมีน้ำกระเด็นใส่ปลั๊กไฟ

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview