ยา Phytoplex แก้น้ำเหลืองเสีย เด็ก 7 ขวบ กินได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม

รบกวนถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์ด้วยค่ะ

คือลูกชายอายุ 7 ขวบ มีอาการคันเป็นผื่นๆ แล้วเวลาเกาก็จะลามเป็นหนอง เลือด พาไปหาหมอเด็กที่ศิริราช ตรวจทุกอย่างแล้ว (ทั้งแผนกภูมิแพ้ +ผิวหนัง) ก็ได้ยาทาแก้ผิวหนังอักเสบ กับยาแพ้อากาศมากินค่ะแต่ไม่หายซักที ทายาก็แค่บรรเทาอาการไป

ทีนี้เห็นยาของหมอสมหมาย (จีเฮริบ์) ที่บอกว่าแก้น้ำเหลืองเสีย กินเสริมภูมิคุ้มกัน แต่ราคาแพงจังขวดละ 900 กว่าบาท เลยมาดูของ
องค์การฯ ก็ได้สูตรยาหมอสมหมายมาปรุงเหมือนกัน เลยจะซื้อให้ลูกชายกิน

** ไม่ทราบว่ากินได้ไหมคะ
แม่คิดว่าเผื่อมันจะช่วยได้ (เห็นว่าตัวยาเป็นสมุนไพรหมดเลย ไม่มีสารเคมี)

พอดีโทรไปคลีนิคหมอสมหมายถามว่ายาจีเฮลิบ์ แก้น้ำเหลืองเสีย เด็กกินได้ไหม จนท.บอกว่ากินได้ค่ะ

แต่แม่ไปถามที่องค์การฯ จนท.บอกว่าเด็กกินไม่ได้ ยานี้ให้คนที่เป็นมะเร็งกินเท่านั้น

ได้คำตอบไม่เคลียเลยค่ะ  ใครมีประสบกาณ์หรือทราบข้อมูลขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากกค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview