สอบถามเรื่อง net sim & wifi ที่ ญี่ปุ่น ครับ

กระทู้คำถาม
สอบถามเรื่อง net sim & wifi ที่ ญี่ปุ่น ครับ
สอบถามหน่อยครับ พอดีผมจะไปอยู่ญี่ปุ่นวันที่ 20 นี้ ไปอยู่นั้น 3 เดือน อยู่โตเกียวกับชิบะไปเที่ยวเฉยๆมีญาติอยู่ที่นั้นอยู่แล้ว แล้วผมจะใช้เนต ที่นั้น มือถือใช้ iphone4s ผมจะถามว่า ผมใช้ sim ที่นั้น เปิดเบอร์ สมัครเพจเกจ 3 g ปกติ เนตมันจะไวไหมครับ หรืออีกอย่างใช้เป็น pocket wifi ซื้อเครื่องจากไทยไปแล้วใช้ sim ที่นั้น ความเร็วจะต่างกับใช้ sim มือถือไหมครับ แล้วเรื่องราคา จะประมาณเท่าไหร่บ้างเมื่อเปรียบเทียบกัน ขอบคุณครับ พอดีขาดเนตขาดการติดต่อไม่ได้ เลยอยากรู้อ่ะครับ เอาพอเล่นเนตไม่ช้าเปนพอ ดู ยูทูปไหลลื่น เนตเสถียร
หลักๆถามว่า

1. มันมี sim ให้ใช้ไหมครับ โดยให้ญาติที่เปนคนญี่ปุ่น เปนคน แอตทีฟ และซัพพอตให้ หลักๆเล่น net กับโทรในญี่ปุ่นเพื่อติดต่อเท่านั้ครับ
2. ถ้าซื้อ pocket wifi จากไทยไปใช้ sim ที่นู้นจะได้ไหมครับ ใช่ sim อันเดียวกับมือถือหรือเปล่าหรือยังไง
3. ควรใช้ค่ายไหน อะไรยังไง ราคา

ปล. รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ว่าควรจะทำยังไงดี ใช้อะไรยังไง ค่าใช้จ่ายต่อเดือน ขอบคุณครับ ...
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview