หารถโดยสารจาก อุดร ไป เชียงคาน , เชียงคาน ไป เวียงจันทร์ , เวียงจันทร์ ไป อุดร

กระทู้คำถาม
คือ ผมจะไปเที่ยวเชียงคาน กับเวียงจันทร์ครับ แต่ไม่รู้ว่ามีเครื่องไปลงที่เลย จึงซื้อไปอุดรครับ ทีนี้ผมไปช่วงปีใหม่ กลัวพวกรถโดยสารเต็มครับ จึงอยากทราบว่ามีรถอะไรที่จองหรือซื้อตั๋วล่วงหน้าได้มั่งครับ ถ้าต้องการเดินทาง อุดร ไป เชียงคาน , เชียงคาน ไป เวียงจันทร์ , เวียงจันทร์ ไป อุดร ครับ

ข้อทูลที่ผมมีตอนนี้ คือ
1. ไปลาวต้องไปต่อที่หนองคาย แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะจองล่วงหน้าได้ไหม หรือจองที่ใคร
2. จากเชียงคานไปหนองคายมีรถที่บ้านธาตุ แต่ไม่น่าจะจองล่วงหน้าได้ กลัวไม่มีรถ แต่ก็ไม่รู้ว่ามีการเดินทางด้วยวิธีอื่นหรือไม่
3. จากอุดรไปเชียงคาน มีรถแถวๆสนามบินไปได้  แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะจองล่วงหน้าได้ไหม หรือจองที่ใคร
4. กลับจากลาวไปอุดรมี วันละ 6 รอบ พยายามหาเบอร์โทรจอง  แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะจองล่วงหน้าได้ไหม หรือจองที่ใคร

กลัวเรื่องไม่มีรถมากครับ อยากจองล่วงหน้า ใครพอมีคำแนะนำการเดินทางที่ง่ายๆ และสามารถจองได้ล่วงหน้า การันตีว่ามีรถแน่ๆ รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview