มีวิธีไล่แมงมุมบ้านขายาวตัวใหญ่มั้ยครับ

ช่วงนี้บ้านกำลังตกแต่งต่อเติมบ้าน ทำเป็นฝ้าระแนงเลยมีช่องเต็มไปหมดบนเพดาน เห็นแมงมุมตัวใหญ่วิ่งเข้าออก
ส่วนตัวแล้วไม่ได้กลัวมาก แต่ก็ไม่อยากเห็น (หากจำเป็น+เจอจะๆ จะพยายามฆ่าทิ้งเลย แต่มันก็วิ่งไวเหลือเกิน หลบเข้าซอกหลืบประจำ)

แต่ว่าแฟนกลัวแมงมุมทุกชนิดมากครับ เลยอยากหาทางไล่มันไปจากบ้าน
ยิ่งพอเป็นฝ้าระแนง เลยเดาทางไม่ถูกเลยว่ามันจะลงมาจากรูไหน T_T
มีความคิดที่จะรื้อฝ้าระแนงเปลี่ยนเป็นฝ้าปกติจะได้ไม่มีรูเลยด้วยครับ แต่เสียดายเิงินอุตส่าห์ตกแต่งสวยๆ ยังไม่ทันได้เข้าอยู่

ค้นหาข้อมูลในกูเกิลเห็นว่ากินแมลงสาบเป็นอาหารด้วย แต่บ้านผมบ้านใหม่เพิ่งซื้อเลยไม่เคยมีคนอยู่ แล้วก็ไม่เห็นมีแมลงสาบนะ แต่ทำไมแมงมุมเยอะจังไม่รู้ ทั้งพันธ์ตัวเล็กชักใย ตัวบางๆ แล้วก็ตัวเขื่องเบ้งๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่