ไอโฟนหายไปเกือบ 2 เดือน ไปตามคืนมาได้แล้วจร้าาา

กระทู้สนทนา
ขอเกริ่นก่อนเลยนะค่ะตั้งแต่ที่หายไป วันนั้นประมาณ 23.00น. น่าจะ16 มิ.ย. เราต้องขับรถไปส่งน้องที่หอค่ะช่วงที่เอารถออกก็มีรถอีกคันเสียบมาแทนเรา ก่อนจะออกจากที่พักเรารู้สึกเหมือนรถไปเฉี่ยวกับรถอีกคันเลยลง ไปดูปรากฏว่าไม่มีอะไร จนขับออกไปสักพัก 10 กว่านาทีถึงรู้ตัวว่าโทรศัพท์หาย คือมันหายทั้งกระเป๋าเลยค่ะเป็นกระเป๋าเล็กๆที่เราใส่เหรียญ บัตรต่างๆที่ใช้ประจำ ตอนนั้นใจหายมากคิดว่าคงลืมไว้หน้าห้องรึเปล่า รีบวกรถกลับมาและวิ่ง 4คูณร้อยเลยค่ะ หาทั่วห้องก็ไม่มี เศร้า ใจเสียมากเพราะปกติเราเป็นคงระวังตัวเองตลอดเวลากับพวกของมีค่า จากนั้นก็ลงไปเช็คกล้องวงจรปิดกับทางหอ ก็เห็นว่าเราถือกระเป๋าจนเดินไปถึงรถ ทีนี้เราก็เลยสันนิษฐานจุดที่หายว่าน่าจะเป็นก่อนขึ้นรถหรือไม่ก็ตอนลงไปดูว่ารถเฉี่ยวมั้ยตรงทางออกหอ พอเช็คกล้องแล้วไม่เห็นอะไรชัดเจน เราก็ยิ่งเครียดใหญ่เลยเพราะเราก็นึกไม่ออกจริงๆว่าหล่นตอนไหน ยังไง ใครเป็นคนเจอ??!

ยิ้ม ขอบคุณทุกคนจริงๆค่ะ วันนี้เข้ามาไม่คิดว่าจะได้ขึ้นกระทู้แนะนำ ดีใจที่เรื่องของเราจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆหลายๆคนน่ะค่ะเม่าหอยทาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview