ถามเกี่ยวกับโครงการบ้านกลางเมือง AP สาทร-ตากสิน พื้นที่ทรุดครับ

กระทู้คำถาม
วันก่อนได้ไปชมโครงการทาวโฮมของที่โครงการนี้มา บ้านตัวอย่างสวย และน่าอยู่มาก แล้วเลยขอเข้าไปดูหลังที่เหลือที่เค้าเปิดขาย ก็พบว่าตัวบ้านมีรอยร้าวค่อนข้างเยอะ ส่วนตัวหลังบ้าน ก็จะมีพื้นที่ๆฉีกออกจากตัวบ้าน ไม่รู้ว่าพอจะนึกออกกันไหม? จากที่ใช้สายตามองรอดไปช่องข้างบ้านที่มีคนซื้อไปแล้ว  คือ ทรุดทั้งแถบจริงๆ (แต่จะบอกว่าแถบที่มีคนซื้อไปแล้วทั้งแถบยังไม่มีคนเข้ามาอยู่เลยนะครับ แจ้งก่อนว่าโครงการเปิดมา2ปีแล้ว จากนั้นจึงขอเข้าไปดูหลายหลังเลย แต่ที่แตกต่างกันคือ หลังบ้านด้านนอกนะ คือ บางหลังพื้นเอียง เทไปด้านหลังครับ ((ซึ่งถ้าคนจะซื้อบ้านดูตามฮวงจุ้ยจะไม่ซื้อกันครับ)) <<แอบเสริมให้เบาๆ ผมว่ามันน่าจะเกิดจากการทรุดตัวของดิน แต่ในตัวบ้านยังทรงตัวดีอยู่ แต่ถ้าไปอยู่จริงก็กลัวตัวบ้านจะทรุดตามพื้นที่ด้านหลัง (จากสภาพที่เห็นนี่คือทรุดไวมาก) ทางเซลบอกว่าตัวบ้านไม่มีทางทรุดแน่นอน เพราะตัวบ้านฝังเสาเข็ม ผมเลยไปดูตัวบ้านอีกบล็อคซึ่งยังอยู่ในระหว่างการก่อสร้างอยู่ครับเสร็จไปประมาณ80% แต่ด้านหลังบ้าน ยังไม่พบว่าทรุดหรือมีรอยร้าวฉีกออกกับตัวบ้านครับ คำถามผมคือ ผมอยากถามผู้รู้ว่ามีโอกาสไหมถ้าเข้าไปอยู่จริงแล้วตัวบ่านจะทรุดไหมครับ?? ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview