จะทำลายจิต/วิญญาณ ของคนๆหนึ่งให้หายไปตลอดกาลต้องทำยังไงครับ

กระทู้คำถาม
คือบางคนอาจเคยเจอกับศัตรู ที่ต้องมาจองเวรกันบ่อยๆ ในหลายๆชาติ ไม่รู้จะจบสิ้นที่ชาติไหน

หรือคู่รักที่ต้องเกิดมาหักหลังกัน ไม่จบสิ้น

การที่จะกักขังดวงวิญญาณหรือจิตอะไรก็ตามของคนๆหนึ่ง ไม่น่าจะได้ผลเท่าที่ควร เพราะผ่านไปไม่กี่ร้อยที่กักขังก็จะเสื่อมสภาพ จนหลุดออกมาอยู่ดี

คราวนี้ การที่จะทำลายดวงวิญญาณ ผมเคยได้ยินแต่เพียงในการ์ตูน แต่อาจจะมีวิธีในโลกแห่งความเป็นจริงก็เป็นได้

ที่จะสามารถทำลายดวงวิญญาณ ให้ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดไปตลอดกาล

พอจะมีทางอื่นนอกจากนิพานไหมครับ ที่จะได้ไม่ต้องพบไม่ต้องเจอกันอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview