เคยคิดเรื่องคำทำนายนิสัยจากกรุปเลือดว่ามันจะจริงหรือเปล่า...

กระทู้สนทนา
ที่มา fb:Wu Krisaravudh
=====================

เวลาเห็นคำทำนายว่า "คนกรุป A, B, AB, O เป็นแบบนั้นแบบนี้"
ผมอยากรู้ว่ามันจะน่าเชื่อถือแค่ไหน...

ผมก็เลยคิดการทดลองง่ายๆขึ้นมา

ผมลองไปที่เว็บคำทำนายแบบนี้ (จะทาง facebook หรืออะไรก็ตาม แต่ส่วนใหญ่ก็ facebook แหละ) ผมจะเข้าไปที่อัลบั้มภาพ ที่มันรวมคำทำนายไว้ "ทุกกรุปเลือดปนๆกัน"

แล้วก็เอามือปิดหน้าจอส่วนที่บอกว่า นี่คือนิสัยของคนกรุปไหน ออกไป
แล้วก็ไล่อ่านดู...

ถ้ามันแม่นจริง เมื่อผมเลือกคำทำนายทุกอย่างที่ดูจะเข้ากับตัวผม, นิสัยผม ลักษณะจริงๆของผมเสร็จแล้ว...
พอเปิดมือออกมาแล้วกลับไปดูภาพที่เลือกไว้ใหม่อีกครั้ง

มันจะต้องเป็นกรุปเลือดของผมซะส่วนใหญ่แน่ๆจริงไหม...

..................................................................................

ผลการทดลอง : คุณลองดูเองสิ ผลลัพธ์มันก็เหมือนตอนคุณกาข้อสอบ 4 ตัวเลือกโดยไม่อ่านคำถามน่ะแหละ
แสดงความคิดเห็น
Preview