ระบอบทักษิณคืออะไร มาจากไหน

กระทู้สนทนา
ผมขอถามหน่อยนะครับว่าระบอบทักษิณมาจากไหน   ใครเป้นคนยัดเยียดระบอบนี้มา

ระหว่างระบอบทักษิณ  กับระบอบประชาธิปไตย มันต่างกันไหม
ระบอบประชาธิปไตย  มีกฏหมายรัฐธรรมนูญซึ่งพระมหากษัตริย์เป้นผู้ลงพระปรมาภิไท และเป้ฯที่ยอรับของประชาชน
ผมอยากทราบว่า  ระบอบทักษิณ ใครเป้นคนร่างระบอบนี้มามีกฏหมายอะไร  ทำไมคนถึงได้มาชุมนุมล้มระบอบทักษิณ เเล้วทักษิณใหญ่เเค่ไหน  ถ้าทักษิณจะยึดประเทศนี้  ผมคิดว่า ประชาชน ไม่ต่ำกว่า50 ล้านคน คงไม่ยอมหรอกมั้ง เค้าเหล่านี้คงลุกขึ้นมาต่อต้าน เเล้ว
ระบอบทักษิณ ผมว่ามันเป้ฯระบอบที่  พวกกบฎยัดเยียดให้  ถ้าไอ้พวกกบฎนี้ สนับสนุนให้ ปชป  เป็นรัฐบาล เเล้วทำให้ประชาชนมีฐานะขึ้นมีพอกินพอ ใช้เเล้วช่วยเหลือประชาชนเหมือนสมัย ทรท. ผมว่า รัฐบาลชุดต่อไปก็คงเป้น  ปชป. เเละเป้ฯที่ยอมรับของประชาชน ซึ่งเป้นระบอบประชาธิปไตยที่เเท้จริง  
แต่นี้มันไม่ใช่กูไมได้เป็นก็ไมได้เป็นเเล้วอภิสิทธิ์ผมว่าด้านมากนะ  ตอนตัวเองเป้นรัฐบาลทำอะไรไว้ พอไมได้เป้นยังยิ้มด้านเข้าไปใหญ่ สงสารพวกที่เดินตามมาร์คจริงๆ ถ้ารัฐบาลชุดไหน พัฒนาประเทศไมได้ค่อยล้มนั้นก็ว่าไปอีกอย่างนี้ใครเป้นไมได้กูล้มอย่างเดี่ยว
แสดงความคิดเห็น
Preview