รร.อนุบาลอันวิดา vs เซ็นต์ฟรัง เมืองทอง

กระทู้คำถาม
ใครพอจะมีข้อมูลของโรงเรียนอนุบาลอันวิดาและอนุบาลเซ็นต์ฟรังเมืองทองไหมคะ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะเลือกรร.ไหนดี เราอยากให้ลูกเรียนแบบเรียนรู้ผ่านการเล่น ไม่เครียดมาก และมีความสุขในวัยอนุบาลน่ะค่ะ แต่ก็อยากให้ได้ภาษาอังกฤษด้วย เพราะเคยทราบมาว่าเด็กวัยนี้จะมีศักยภาพในการเรียนรู้ภาษาได้ดีที่สุด เลยลังเลระหว่าง...

1. อันวิดาเป็นรร.เล็กๆ ที่มีบรรยากาศในโรงเรียนค่อนข้างดี มีเรียนดนตรี มีสนามหญ้าให้เด็กได้เรียนรู้กับธรรมชาติ มีเรียนภาษาอังกฤษกับครูต่างชาติวันละ 1 คาบ การเรียนเป็นบูรณาการและเด็กอ่านออกเขียนได้ บวกลบเลขได้หลังจบอ.3

2. อนุบาลเซ็นต์ฟรัง ที่เพิ่งสร้างตึกใหม่ สภาพแวดล้อมก็ดูดี มีสนามหญ้าเป็นหญ้าเทียมอยู่กลางตึกและมีเครื่องเล่นเด็กอยู่อีกด้านฝั่งริมถนน เราสนใจหลักสูตร EP แต่ก็ไม่รู้ว่าที่นี่เรียนเครียดมากไหม ทางรร.บอกแค่ว่าเป็นแนวบูรณาการ แต่เคยอ่านผ่านตาว่าที่นี่เรียนหนัก เราก็เลยไม่แน่ใจอะค่ะ

ถ้าใครมีประสบการณ์กับสองรร.นี้ รบกวนแชร์ข้อมูลด้วยนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่