ตลาด อตก

กระทู้คำถาม
สอบถามเส้นทางหน่อยครับ จาก มอเตอร์เวย์ กะว่าจะไปทางด่วนพระราม 9  แจ้งวัฒนะ ไปตลาด อตก น่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มอเตอร์เวย์ เข้าไปสุดถนน---3 เลนขวา...ขึ้นสะพานลอยทางด่วนป้ายสีฟ้า "ดินแดง-รามอินทรา-ดาวคะนอง-แจ้งวัฒนะ"
ไปลงเข้าด่านราบศรีนครินทร์ 25 บาท
ตรงขึ้นไปต่อ ***ไม่ออกไหนเลย***ไปเข้าด่านลอยฟ้าอโศก4 ในช่องกลาง-ขวา 45 บาท
ตรง/ขวาออกไปตามป้าย"ดาวคะนอง-แจ้งวัฒนะ"
จนผ่านช่องลง "อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ"----ไปทางขวาตามป้าย"งามวงศ์วาน-แจ้งวัฒนะ"
ขวาไปแล้ว...จะผ่านช่องลง  ถนนพระราม๖(คลองประปา)
ชิดซ้ายลงช่องถัดไป "ถนนกำแพงเพชร(จตุจักร)"

ลงไป...ไปเข้าไฟแดงเลี้ยวขวาที่สามแยกสะพานดำ
ขวาลงถนนกำแพงเพชร...ตรงผ่านไฟแดงย่านพหลฯ (จุดกลับรถเมล์)
ตรงไปเห็นสะพานลอยขามา...เข้าไปข้างสะพาน--ชิดขวา (มีป้ายห้ามกลับรถ)

ตรงผ่านไฟแดงสามแยก อตก. (กำแพงเพชร1-กำแพงเพชร2)
เลยไปชิดขวา---มีจุดกลับรถ....มาผ่านไฟแดง อตก.---ไปตามข้างสะพานลอย---เลี้ยวซ้ายเข้าประตู อตก.--รับบัตร

ขากลับ...วนมาออกประตูเดิมที่เข้า---ซ้ายออกถนนกำแพงเพชร
ไปเจอไฟแดงแรก...เลี้ยวซ้ายข้ามสะพาน(คลองบางซื่อ)----เข้าทางด่วนด่านกำแพงเพชร 45 บาท
ขึ้นไปจนผ่านช่องลงแรกที่พบ  "ถนนพระราม๖(กระทรวงการคลัง)" แล้ว----ไปทางซ้ายตามป้าย"ดินแดง-ถนนพระราม๙"
ไปตรงเข้าด่านลอยฟ้า อโศก 3 อีก 25 บาท---ต่อไปลงสุดทาง---ถนนมอเตอร์เวย์ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview