อายุไม่ถึง 20 แต่ เกิน 15 แล้ว ทำ passport ต้องใช้ทะเบียนบ้านไหมคะ

กระทู้คำถาม
เครียดมากค่ะ จะทำพรุ่งนี้แล้ว คือต้องใช้ทะเบียนบ้านตัวจริงไหมคะ เรามีแต่สำเนาอ่ะค่ะ จะไปทำที่กงสุลแจ้งวัฒนะอ่ะค่ะ
วันเสาร์เห็นเขาบอกว่าเอกสารต้องครบ เราไม่แน่ใจว่ายังไง ผู้รู้รบกวนด้วยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
เราเพิ่งไปทำมา เมื่อกลางเดือนกรกฎา จขกท อยู่ มธ แน่ๆเลย  เราอายุ 19 เหมือนเจ้าของกระทู้ ตอนเราไปทำเราคัดสำเนาทะเบียนบ้านของเราไป เอา พ่อกับ เเม่ไป ทะเบียนบ้านฉบับจริง พร้อมกับบัตรประชาชนของท่านทั้งสอง เวลาไปทำจริงๆ ใช้เเค่บัตรประชาชนของพ่อ เเม่ เเละก็บัตรของเรา อันอื่นไม่ได้ใช้เลยค่ะ เตรียมไปเก้อเลย แต่เพื่อนเราไปทำกับโดนขอเรียกดูสำเนาทะเบียนบ้านนะคะ ฉะนั้นควรเอาเผื่อไป ทะเบียนบ้านที่คัดสำเนาใช้เเทนได้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview