วันฮาโลวีน

หลาน ป3 ดู ซีรีย์ ฮอโมน ไปหลายตอนแล้ว จะห้ามงัยดี

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อคะ

เราเป็นอา พ่อแม่ เค้าทำงานหาเงิน ไม่ค่อยได้
สนใจจะมานั่งสอนลูก จะสอนทีลูกก้อหน้าบูด
สะบัดสะบิ้งใส่ จะสอนทีก้อกลายเป็นต้องขึ้นเสียงเพื่อ
ปรามมารยาทลูก

หลานสาว 2 คนคะ คนโต ป3 คนเล็ก ป2
แต่ทำอะไร ดูอะไร ก้อจะทำด้วยกันเสมอ

เรายังไม่ได้ดูซีรีย์เรื่องนี้นะ แต่ได้ยินว่ากระแสแรง
ว่าง ๆ ก้อจะดูซักหน่อย

วันนี้เห็นหลานนั่งดูทางคอม
คงดูได้หลายตอนแล้ว เราเลยสั่งห้าม เราบอกหลานว่า
เป็นเรื่องเกี่ยวกับเพศศึกษา หนูยังไม่สมควรจะดู
ยังไม่ถึงเวลาเรียนรู้ ถ้าเห็นดูอีกจะถูกยึดคอม

เรารู้สึกว่าหลานต่อต้านเราอ่ะคะ เรากลัวเค้าไม่เข้าใจเรา
หรือสงสัย ไปแอบดูลับหลัง ทำไงดีคะ เราต้องพูดกะหลานยังงัย อธิบายงัยดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview