อยากผอม ทำอย่างไรดีค่ะ จาก 75 ลดถึง 50 หรือ 40 ก็ได้ค่ะ อยากผอมค่ะ

กระทู้คำถาม
คือว่าเราอยากผอมอ่าค่ะ ตอนนี้น้ำหนักก็ลาว ๆ 75 - 80 แล้วค่ะ
แต่เราอยากลดให้ได้ 40 - 55 กิโล อ่าค่ะ ทำยังไงดีค่ะ
แบบเร็ว ๆ เลยอ่าค่ะ เราลองมาหลายวิธีแล้ว แต่ก็ทำไม่ได้เลยสักที เพราะดัน 'ลืม' ที่จะทำต่อ (แย่มากค่ะ T^T)
ถ้ามีใครรู้ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ทุกๆ วัน คุณไม่ได้ ส่องกระจก แต่งหน้า หวีผม เหรอค่ะ  แล้วเห็นเงาในกระจก ป่าวค่ะ.....ถ้าส่อง แล้ว เห็นว่าอ้วนอยู่ ต้อง ลดอาหาร ต้องออกกำลังกาย มันจะแว๊บ ขึ้นมาในสมอง เองแหละค่ะ... ที่บอกว่า ลืม นี่ คือ ลืมงดอาหาร ลืมออกกำลังกาย หรือลืมอะไรค่ะ  แล้วลืมทุกวันเลยเหรอ

ถ้าหาย จากอาการ ขี้ลืม แล้ว  มาโพส ใหม่นะค่ะ   จะบอก วิธี ให้ค่ะ
ตอนนี้ ถึงบอกไป  เดี๋ยว คุณก็ลืมอีก
ความคิดเห็นที่ 5
รู้อยู่แก่ใจ ไม่ต้องไปถามใครหรอกครับ ว่าทำยังไง คุณขี้เกียจทำตามก็แค่นั้น
แสดงความคิดเห็น
Preview