>>>>>----- ชวนมาเล่นเกมส์ขอ 3 คำ ค่ะ -----<<<<<

กระทู้สนทนา
ชวนมาเล่นเกมส์ใหม่ค่ะ ไม่เคยเล่นเพิ่งคิดตะกี้ จะมั่วแค่ไหนก็ไม่รู้แต่อยากลองเล่นดู ใครว่างมาเล่นกันได้นะคะ หัวเราะ

วิธีเล่นคือ

1.   ให้คำนิยามภาพของคนก่อนหน้าเรา 3 คำ  จากนั้นโพสต์ภาพอะไรก็ได้เพื่อให้คนถัดไปให้คำนิยามของภาพที่เราโพสต์
2.   อย่าให้คำนิยามที่ลามก หยาบคาย ส่อเสียด  ถ้า 3 คำเขียนไม่พอจะให้เป็น  6 , 9, 12 ยาวๆก็ได้ แต่เขียนบรรทัดละ 3 คำ
3.   ห้ามโพสต์ภาพติดเรท  ถ้าภาพ kiss ให้สูงสุดที่หอมแก้ม ถ้ามีภาพไม่เหมาะสมเพื่อนๆ ช่วยบอกให้ลบออกด้วยนะคะ
4.   ถ้าหาภาพนานก่อนจะโพสต์ F5 ดูก่อนก็ดีนะคะว่ามีคนโพสต์ไปหรือยัง
5.   อย่าหาหัวข้อยากมากส์ เพราะเดี๋ยวกระทู้จะไปต่อไม่ได้นะคะ  
6.   ในกรณีลงไม่ทันครอบจะสปอยล์ไว้ หรือลบทิ้งก็ได้  แต่อย่าค้างไว้เพราะคนมาต่อจะงง
7.   คำนิยามนั้นจะมาจากเรื่อง จากตัวละคร จากลักษณะภาพ ก็ได้ทั้งนั้น
8.   สามารถจองได้  ถ้าจะจองเขียนว่าจองไว้ก่อนเลยนะคะ

ตัวอย่างค่ะ

น้อง น่า รัก

อยาก เป็น หมอน

^
ต่อ 3 คำรูปนี้ได้เลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview