ใครชอบดูหนังฝรั่งแนวนี้บ้างคะ[ทหาร]??+แนะนำให้หน่อย

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยนะคะ
เราเป็นผู้หญิง[แท้นะคะ555]
ชอบดูหนังแนวสงคราม เจือกลิ่นความสิ้นหวังอ่ะ
ที่เคยดูมาแล้วก็มี
American Soldiers[เรื่องนี้ขอยกนิ้วค่ะ สื่อถึงความสิ้นหวังได้ดีทีเดียว น้ำตาไหลเลย มองไม่เห็นทางออก]

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

we were Soldiers[เรื่องนี้ก็เฉยๆนะในความรู้สึก เพราะเราดูเรื่องแรกมาแล้ว เลยดูดรอปไปเลย]

The hurt locker[อันนี้ออกแนวค่อนข้างฮาไปกับความมุทะลุของพระเอกซักหน่อย555]

มันน้อยจังแฮะ[เพราะที่บ้านไม่มีซักคนเลยที่ดูแบบนี้]เราเป็นชนกลุ่มน้อย ก็เลยแอบซื้อ แอบเก็บ
กิจวัตรประจำวันของที่บ้านคือ เมื่ออาบน้ำเตรียมตัวจะนอนเมื่อไหร่ เป็นต้องเปิดเครื่องเล่นdvdดูหนังที่เพิ่งซื้อมา
ก็จะมีจำพวก แอคชั่นคอมเมดี้ โรแมนติก แอคชั่นบู๊ระห่ำนรกแตก หนังมวยปล้ำจำพวกแวนแดม เดอะร๊อค หนังฆาตกรรมโหดเลือดสาด แนวแฟนตาซีเปิดโลกทัศน์=="
คือทุกเรื่องพวกเราดูรวมกันได้ไงคะ แต่แนวดราม่า ยิ่งเป็นแนวทหารเนี่ย พวกเค้า เซย์โนกันทุกคนเลยTT
เราเลยได้ดูเเค่เนี๊ยะ รู้จักก็ไม่ค่อยมาก

เพื่อนๆคนไหนเคยดูมาคุยกันค่ะ แนะนำหนังให้เราด้วยก็ยิ่งดี
อยากได้แบบเรื่องแรกกับเรื่องสุดท้ายอ่ะ ขอบคุณมากนะคะ^^

**แก้ไขอีกนิด**
       เพิ่งนึกออกว่า ไม่จำเป้นต้องเป็นแนวทหารก็ได้ค่ะ
แต่ขอให้โมเมนท์ของตัวละครคือสิ้นหวัง แย่ หาทางออกไม่ได้[เรียบเรียงเป็นคำพูดไม่ถูก]
แบบหนังเรื่องนึงจำชื่อไม่ได้ เกิดขึ้นที่บัวโนสไอเรสมั้ง?
ที่มีการจับกุมผู้ชายมากักขังและทรมารต่างๆ[ไม่ได้เน้นความโหดแต่เน้นความน่าสงสาร]
ทั้งทุบตี จับแก้ผ้า เอาน้ำเกลือสาด ให้กินข้าวแบบหมา
แล้วพวกเขาก็หาทางหนีโดยใช้ผ้าคลุมเตียงต่อกันปีนออกทางหน้าต่างอ่ะ
อีกเรื่องก็คือ Five fingle[เรื่องนี้ก็ดูเคว้งค่ะ]

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview