วันภาษาไทยแห่งชาติ

หลวงปู่พุทธะอิสสระ และ หลวงพ่อเกษม

กระทู้สนทนา
ผมฟังท่านเทศน์มาพอสมควร
ใครๆจะว่าอย่างไร แต่ผมก็คิดตรองแล้วว่าท่านเป็นพระแท้แน่นอน แม้ กระทั่ง หลวงพ่อเกษม
ผมก็ฟังท่านเทศมาพอสมควร ผมว่า ท่านก็ของแท้เช่นเดียวกัน ส่วนที่ไม่ถูกจริตกับผมก็มี
แต่ท่านก็มีเหตุผลอันพึงฟังได้ของท่าน สรุปก็คือ เป็นพระที่ผมกราบได้อย่างสนิทใจ
ทั้งสองรูป ถ้าดีเบตกัน ผมว่าน่าดูเพื่อหาความรู้เป็นอย่างมาก เพราะภูมิรู้ท่านใกล้เคียงกันมาก
ถือว่าสูสี กราบพระคุณเจ้าทั้งสองรูปครับ

ข่าวล่าสุด ว่าจะไม่เกินเดือน 9 นี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview