กรุผนัง กั้นห้องด้วยไม้อัด ดีหรือไม่ดีอย่างไรครับ

กระทู้คำถาม
พอดีห้องนอนผมกว้างเกินไปเป็นรูปตัว L เลยอยากกั้นห้องแล้วใช้ประตูสไลด์สองบานทำเป็นบานซ่อนเข้าไปในผนัง
เพราะว่ากลัวจะเปลืองแอร์ และอยากกั้นความชื้นของส่วนห้องน้ำกับส่วนแต่งตัวด้วย

แต่ถ้าถามเรื่องคุณภาพการใช้งาน ความสวยจะเป็นอย่างไรครับ เพราะไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่เลย เคยเห็นเค้าทำกันมาบ้าง
แต่ก็ไม่รู้ว่าเหมาะหรือเปล่ากลัวว่าทำแล้วไม่สวย

วัสดุจะเป็นไม้โครงสัก กับไม้อัดสักครับ แต่บานประตูเป็นไม้จริง(ของเก่าถอดมาจากร้านเพื่อนครับ)
พรุ่งนี้ช่างก็จะเข้าแล้ว ถ้าไม่ดีอย่างไรจะได้ยกเลิกทันครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ถ้าไม้สักก็พวก ไม้อักสักและทำสีย้อม แต่ถ้าอยากได้สีอ่อนๆก็พวกไม้อัด บอกที่ร้านว่าแอโร่โอ็ค สีจะอ่อนๆ และสุดท้ายก็กรุลามิเนตครับ ใช้โครงไม้จ็อยปิดทับด้วยไม้อัด 4 มม.ทากันปลวกก็โอเคและ
แสดงความคิดเห็น
Preview