สอบถามผู้รู้และคนที่กำลังบูชาเสด็จพ่อรัชกาลที่5

กระทู้คำถาม
คือเราเองกำลังจะเริ่มอันเชิญเสด็จพ่อเข้าบ้าน อยากสอบถามผู้รู้ว่า การเชิญท่าน มีแค่รูปตั้งโต๊ะในบ้านสามารถบูชาได้เลยหรือไม่ ต้องเริ่มจากจุดธูป+กล่าวคาถา พร้อมของบูชา ส่วนของบูชาที่ต้องถวายทุกวัน สิ่งที่ต้องนำถวายก้จะมี น้ำมะพร้าวอ่อน กล้วยน้ำว้า ทองหยิบ ทองหยอด บรั่นดี ซิการ์ ข้าวคลุกปิและดอกกุหลาบหรือดอกไม้ที่เป็นสีชมพู ซึ่งเราอยากทราบว่าถวายที ที่ว่าถวายทุกวัน ต้องครบนี้หมดเลยมั้ยคะ หรือไม่ครบก้ได้ ใครถวายอะไรกันบ้างคะ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยค่า ยิ้ม ขอบคุณล่วงหน้านะคะหัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
Preview