แนะนำเรื่องจักรเย็บผ้าหน่อยค่ะ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ดีที่สุด

กระทู้คำถาม
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำเรื่องจักรเย็บผ้าหน่อยค่ะ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ดีที่สุด และเวลาไปซื้อ ต้องสอบถามอะไรบ้าง
งบ 20,000-25,000 บาท  ความต้องการใช้งานคือ งานควินท์ผ้า ตกแต่งเสื้อยืด เย็บผ้าม่าน เย็บตุ๊กตา ซ่อมแซมเสื้อผ้า ค่ะ
ที่ไปดูมา มีรุ่นที่คนขายแนะนำค่ะ
1.  Elvira รุ่น Partys
2.  Janome รุ่น  OMMC 3160,  OMMC 4120
3.  Elna  รุ่น EMM540

และยังเห็นมี ของ Borther แต่เราไม่ได้ถามรายละเอียดมาค่ะ ยังงัยรบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ หรือถ้ามียี่ห้ออื่น รุ่นอื่นๆ  ก็แนะนำเข้ามาได้
เลยนะคะ

ป.ล ไปดูของ Singer  มาค่ะ แต่เราไม่รู้ว่า มันจะสามารถจะทำงานตามที่เราต้องการได้หรือเปล่า (คนขายเป็นผู้ชายไม่รุ้จักงานควินท์ผ้า)
แสดงความคิดเห็น
Preview