[CR] + + + รีวิวน้ำหอมแบรนด์ไทย KengSoHigh 7 กลิ่น หอมๆ ค่ะ + + +

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ
กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวน้ำหอมกระทู้ที่สองของเรา
แบรนด์ KengSoHigh อาจจะยังไม่ค่อยคุ้นหูเท่าไหร่ แต่ก็เริ่มจะมาแรงในโลกโซเชียลพอสมควร
เราเริ่มรู้จักแบรนด์นี้จากการที่เห็นน้องคนนึงกดไลค์เฟสร้าน ความที่เราชอบน้ำหอมอยู่แล้วก็เลยลองเข้าไปส่องสักหน่อย เลยเพิ่งรู้ว่าวันที่เราไปกดไลค์ Perfumer เพิ่งเปิดร้านได้แค่ 2 วัน (ก่อนหน้านี้ขายตามงานแสดงสินค้าต่างๆ ค่ะ)
จากเฟสของร้านเราก็งงๆ กับกลิ่นค่ะ เพราะไม่รู้ว่ามีกลิ่นอะไรยังไงบ้าง เลยเข้าไปที่เว็บ เห็นว่าสั่งน้ำหอมทางเว็บได้ก็เลยสมัครสมาชิกไป
จากนั้นก็ไล่อ่านว่าแต่ละกลิ่นมีคาร์แรคเตอร์ยังไงบ้าง ยอมรับว่างง เพราะจินตนาการกลิ่นไม่ออกเลยว่าจะเป็นยังไงน๊าา ไอ้ครั้นจะไปดมเราก็อยู่ต่างจังหวัดและคงไม่มีแผนจะไปแถวๆ ร้านของเขาในเร็วๆ นี้ซะด้วย
แต่ความอยากรู้อยากเห็นแบบแมวๆ ของเรามีอิทธิพลสูงกว่า เลยสั่งมาลอง 3 กลิ่น คือ Prestige, Chestnut and Vanilla แล้วก็ White Tea White Rose
เป็นขนาดทดลอง 15 ml ขวดนึง ขนาด 30 ml ของขวดค่ะ

ของมาถึงอย่างรวดเร็วด้วยบริการ EMS กล่องสวยงาม ขวดสวยเรียบๆ เก๋ๆ แบบมินิมอล
และด้วยมนตร์เสน่ห์ของสามขวดนั้น ในเวลาอีกไม่ถึง 1 อาทิตย์ เราก็สั่งเพิ่มไปอีก 4 ขวด (แบบไม่ได้ดมมาก่อนนี่แหละ)

มีกลิ่นไหนยังไงบ้าง มาชมกันเลยค่ะ ^__^

เรามีขวดใหญ่ 5 ขวดพร้อมกล่อง ส่วนขวดเล็กจะไม่มีกล่องนะคะ
มาดูกล่องสวยๆ กันหน่อยซิ

เริ่มด้วยกลิ่นแรก เป็นกลิ่นที่เราชอบที่สุดในบรรดา 7 กลิ่น
Lychee Blossom
ฉีดปุ้บ ได้ความรู้สึกหอมหวานสดใสเหมือนกลิ่นดอกไม้หอมๆ เย็นๆ สดชื่น
ทิ้งไว้สักพัก กลิ่นลิ้นจี่เริ่มสดและแสดงตัวมากขึ้น หอมกระจายมาก ยิ่งในห้องแอร์กลิ่นนี้ยิ่งหอม
เป็นกลิ่นที่ออกหวาน สดชื่น แต่ไม่ค่อยเซ็กซี่เท่าไหร่ อารมณ์คล้ายกับ Dreams ของ The Body Shop อ่ะค่ะ แต่ Lychee Blossom หอมหวานกว่า
การเลเยอร์ - Lychee Blossom + Mango Lolita หอมน่ารัก หวาน และเซ็กซี่ขึ้นมาเลยค่ะ
                 Lychee Blossom + White Tea White Rose ความหวานของกลิ่นจะลดลงนิดหน่อย แต่ละมุนละไมขึ้น หอมแบบดอกไม้มากขึ้นและรู้สึกว่าสะอาดขึ้นด้วย
                 Lychee Blossom + Prestige บางคนอาจจะว่ามันไม่เข้ากันนะ แต่เราว่ามันทำให้กลิ่นสด และสะอาดมากๆ เลย
ความติดทน - ติดทนพอมควรในห้องแอร์นะคะ อยู่ได้ประมาณ 5-6 ชั่วโมงเลยทีเดียว

กลิ่นที่สอง
Mango Lolita
กลิ่นที่ตอนแรกจินตนาการไม่ออกค่ะว่ามันจะเป็นยังไง จะข้าวเหนียวมะม่วงแบบ Butterfly หรือเปล่า
พอลองฉีดปุ้บมันแบบ อุ้ย! มะม่วงฉ่ำๆ หวานๆ น่ากินน่ากัดที่สุด >< กลิ่นหวานมากค่ะ เซ็กซี่ขี้เล่นนิดๆ ด้วย
การเลเยอร์  - Mango Lolita + White Tea White Rose จากหอมผลไม้ มาเป็นหอมแบบดอกไม้กรุ่นผลไม้แทนค่ะ ดมแล้วนึกถึงกระเช้าดอกไม้หอมๆ หรือกลิ่นมะม่วงสดหวานในสวนดอกไม้ กลิ่นกุหลาบเข้ากันได้ดีกับกลิ่นมะม่วงมากๆ
                  Mango Lolita + Chestnut and Vanilla กลิ่นเหมือนขนมพุดดิ้งมะม่วง หรือไอติมเชอร์เบตมะม่วงเลยค่ะ หวาน น่ารักและน่ากินสุดๆ
                  Mango Lolita +  Lychee Blossom หอมน่ารัก หวาน และเซ็กซี่มากๆ ค่ะ
ความติดทน - ประมาณ 6 ชั่วโมงค่ะ แต่ยิ่งอากาศร้อน กลิ่นนี้ยิ่งหอมนะคะ

กลิ่นที่สาม
White Tea White Rose
กลิ่นเปิดเป็นกลิ่นลูกพรุนที่สดฉ่ำ แต่พอกลิ่นจางลง กลับเป็นกลิ่นกุหลาบขาวเลยค่ะ
เป็นน้ำหอมกลิ่นกุหลาบ ที่ให้ความรู้สึกว่าเป็นกุหลาบมากๆ มีกลิ่นเขียวจางๆ ของก้านมาด้วย ดมแล้วสดชื่นสุดๆ เลยค่ะ มีกลิ่นฝาดนิดๆ ของชาด้วยล่ะ
การเลเยอร์ - กลิ่นนี้เข้าได้ดีกับ Lychee Blossom แล้วก็ Mango Lolita อย่างที่เราเขียนไปแล้วนะ แต่กลิ่นที่เราว่า เชิดชูกันอย่างมากเลยคือ White Tea White Rose + Philosophy ค่ะ หอมแบบ จรรโลงใจ หอมอ่อนหวานนิ่มนวลสุดๆ เลย
ความติดทน - กลิ่นนี้ไม่ค่อยทนเท่ากลิ่นอื่นๆ นะคะ ประมาณ 4-5 ชั่วโมงในอากาศร้อน กลิ่นเหมาะกับอยู่ในห้องแอร์มากกว่าอ่ะค่ะ

ชื่อสินค้า:   น้ำหอมKengSoHigh
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่