lenovo a390 ควรใช้ซิมอะไรดีครับ

กระทู้คำถาม
เอาแบบที่ใช้ได้ทั้ง เอจ และ 3G น่ะครับ ใช้ทรูมูฟเอช แล้วขึ้นโรมมิ่งตลอด ไม่สามารถใช้ 3G ได้ ตอนนี้ผมใส่ซิม  3G วันทูคอล สามารถใช้ต่อเน็ต 3G ได้แล้ว ซิมอีกตัวควรใช้อะไรดีครับ เพราะอาทิตย์ก่อนไปอมก๋อย  3G ใช้ไม่ได้เลยครับ...ควรใช้ซิมอะไรสำรองที่ใช้เอจได้ ผมยังงงๆ เรื่องคลื่นความถี่อยู่น่ะครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่