วันปิยะมหาราช

อยากเริ่มต้นขายเครื่องสำอางออนไลน์ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ คือตอนนี้กระผมและน้องสาวต้องการเริ่มต้นธุรกิจเล็กๆ แต่จริงจัง เพื่อต่อยอดให้ใหญ่ขึ้น จากความชอบครับ และธุรกิจที่เราตกลงจะทำกันคือ การขายเครื่องสำอางออนไลน์ เลยอยากจะถามท่านผู้รู้ดังนี้ครับ

1. เริ่มต้นหาผลิตภัณฑ์อย่างไร และติดต่อผ่านเจ้าของเลยหรือว่าตัวแทนขายครับ
2. การลงทุนเบื้องต้นต้องใช้ทุนประมาณเท่าไหร่ ที่ทราบคร่าวๆ คือมีราคาแบบสต๊อกของและไม่สต๊อกของ
3. เราสองคนไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการเริ่มต้นเท่าไรนัก เลยไม่รู้ว่าจะถามอะไรดี จึงขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แนะนำข้อมูล หรือแหล่งหาข้อมูล การทำธุรกิจทำนองนี้ให้หน่อยน่ะครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview