ช่วยแนะนำซีรี่ย์แนว Rooftop prince หรือซีรี่ย์ที่ปาร์ค ยูชอน JYJ เล่นก็ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
ปกติเป็นคนไม่ค่อยดูซีรี่ย์เท่าไหร่ เรื่องที่เคยดูก็มี ฟูลเฮ้าส์ ทงอี แดจังกึมแค่นี้เอง คือเพิ่งได้ดู RTP จบ(ช้ากว่าชาวบ้านเค้าตลอด) เนื่องจากไปอ่านเจอคอมเม้นแล้วเค้าโพสเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่ามันสนุกงั๊นงี๊ เราเลยเอาชื่อเรื่องไปเสริชแล้วกะดูผ่านๆซักตอน2ตอน ที่ไหนได้ หยุดไม่ได้เลยค่ะ ดู2วันรวดจบเลย เม่าในกองไฟ แบบว่า มันตราตรึง มันอิน มันฟิน มันเศร้า หลายอารมณ์มากๆๆๆๆๆ ชอบเรื่องนี้มากกกกเม่าบัลเล่ต์เม่าบัลเล่ต์ ฉากแต่งงาน เสียงเพลงประกอบ มันวนเวียนอยู่ในหัว เป็นซีรี่ย์ที่เราร้องไห้หนักมาก และสำคัญคือ เราชอบพระเอกมากๆๆ ตอนแรกที่เริ่มดู ขอสารภาพตามตรง (แฟนคลับอย่าว่าเค้าน๊า) เราคิดว่า พระเอกคนนี้ ไม่หล่อเลยง่ะ อะไรอ่ะ ประมาณนี้ รู้แค่ว่า มิกกี้ อยู่วงดงบังชินกิและตอนนี้คือ JYJ คือเฉยๆ พอรู้ว่ามาเป็นพระเอกเรื่องนี้ เราคิดก่อนเลย ไม่เหมาะอ่ะ แต่พอดูไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ มันซึมลึก รักอิตานี่ไปตั้งแต่เมื่อไหร่ และตอนนี้ถึงขั้นหลงกันเลยทีเดียว ผู้ชายอะไรไม่รู้ คาริสม่าแรงมากๆๆๆ เข้าใจเลย ไม่หล่อแต่อร่อย อมยิ้ม07อมยิ้ม07 (ปกหน้าเฟสบุ๊คเปลี่ยนเป็นอิตานี่ไปเรียบร้อยโรงเรียนฮอตเทส) คือเราเป็นฮอตเทสค่ะ ไอดอลที่เราตามมีแค่2PMเท่านั้น แต่เราเอาขึ้นหน้าปกเฟสบุ๊ค ฮอตเทสเพื่อนเราบางคนงงไปเลย อมยิ้ม20 พอๆ บรรยายยาวไปแระ เอาเป็นว่า ช่วยแนะนำซีรี่ยที่เฮียปาร์คเล่นหน่อยอ่ะค่ะ (I Miss Youกำลังดูอยู่ แต่เราว่ามันหดหู่จังร้องไห้ )หรือจะเป็นซีรี่ย์แนว RTP ที่มันมีทั้ง ฮา ตื่นเต้น เศร้า ซึ้ง จิกหมอน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ Mr.H ซารางเฮโยMr.H ซารางเฮโย

หัวใจหัวใจ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview