วันภาษาไทยแห่งชาติ

มีไฟลท์บินจากสุราษ-ดอนเมือง โดยนกแอร์ 21.25 น. จะต้องออกจากเกาะพะงันอย่างช้าสุดกี่โมงครับ

กระทู้คำถาม
จะไปเที่ยวเกาะพะงันต้นเดือนหน้าครับ (หลังจากที่ต้องเลื่อนเพราะเข้า รพ. จนต้องทิ้งตั๋วบางกอกแอร์ถูกสุดในสามโลกไป)
ผมจองเที่ยวบินขากลับจากสุราษ - ดอนเมือง โดยไฟลท์ออกจากสนามบินสุราษเวลา 21.25 น.
ผมจะต้องออกจากเกาะพะงันอย่างช้าที่สุดกี่โมง เพื่อที่จะให้ไปทันไฟลท์บินอ่ะครับ

เพราะดูจากรอบเรือของราชาเฟอร์รี่ เกาะพะงัน - ดอนสัก จะมีรอบ 13.00 ถึงดอนสัก 15.30 และรอบ 17.00 ถึงดอนสัก 19.30
จากดอนสักถึงสนามบินโดยรถพันทิพย์ น่าจะใช้เวลาราวๆ ชม. ครึ่ง
ถ้าออกจากเกาะพะงันรอบ 13.00 ก็น่าจะถึงสนามบินราวๆ 17.00 ซึ่งเหลือเวลาอีกตั้ง 4 ชั่วโมงที่ต้องแกร่วอยู่ที่สนามบิน
แต่ถ้ารอบ 17.00 คาดว่าไม่น่าจะไปทันไฟลท์บินครับ
มีทางเลือกอื่นนอกเหนือจากนี้บ้างมั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview