เรื่องดีและไม่ดีกับการติดตั้ง CTH ผ่านตัวแทนโดยตรง

กระทู้สนทนา
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ
http://pantip.com/topic/30728089

โดนเบี้ยวไป 2 ครั้ง ผมเลยลองโทรหาตัวแทนโดยตรงครับ
โทรไปตอนบ่าย คุยไปคุยมาสามารถเข้ามาติดได้ตอนเย็นวันนี้เลยครับ
ล่าสุดติดตั้งเรียบร้อยแล้ว รอให้ทาง CTH ปล่อยสัญญาณมาให้วันถัดไป
เนื่องจากตัวแทนแจ้งว่าต้องส่งเอกสารให้กับทาง CTH ก่อน
รวดเร็วมากครับ ก็เป็นเรื่องดีที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

แต่ในเรื่องดี ก็มีเรื่องที่ไม่ค่อยดีมาด้วย
คือตอนคุยกับตัวแทนทางโทรศัพท์ ผมก็ถามละเอียดเลยว่า
ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่ต้องชำระวันนี้มีอะไรบ้าง ซึ่งก็ได้รับแจ้งว่าเหมือนกับที่ทาง CTH แจ้งคือ
1. ฟรีค่าติดตั้งจุดแรก (ผมสมัคร 2 จุด จ่าย 2 ปี ดูฟรี 1 ปี )
2. ค่าติดตั้งจุดที่ 2 + vat = 321 บาท
3. ค่าสายที่เกินจาก 15 เมตรแรก
4. มัดจำกล่อง 1800 x 2 = 3600

พอติดตั้งเสร็จ ดูในบิลปรากฎว่ามีคิดค่าติดตั้งจุดแรกเพิ่มมาด้วย 500 บาท
ผมก็ถามช่างที่มาติด ช่างบอกไม่รู้ต้องคุยกับเถ้าแก่
เลยโทรไปคุยกับเถ้าแก่ เค้าก็บอกผมมาว่าเป็นค่าบริการติดตั้ง เพราะขนาด CTH ยังหาช่างมาติดให้ไม่ได้ แต่นี่เค้ามาให้ทันทีเลย
ผมบอกว่ามันไม่เหมือนกับที่คุยไว้ตอนแรก ฟรีก็คือฟรี ส่วนคุณบริการดี ผมจะให้เพิ่มพิเศษเท่าไหร่ ก็อีกเรื่อง
ถ้าคุณจะคิดค่าบริการ 500 ต้องบอกผมตั้งแต่แรก ไม่ใช่มาแอบคิดทีหลังอย่างนี้
เถ้าแก่ก็มีแอบบ่นเบาๆว่า ถ้าอย่างนี้ก็น่าจะบอกตั้งแต่แรก จะได้ไม่มาติด (เอ๊ะยังไง?)
ผมเลยย้ำไปอีกทีว่า ผมถามละเอียดตั้งแต่แรกแล้วนะครับว่าจุดแรกฟรี
สุดท้าย เถ้าแก่ก็ต้องยอมผม ตัดในส่วนค่าติดตั้งจุดแรกออกไป

ก็เสียความรู้สึกเล็กน้อยครับ เพราะว่าตั้งแต่แรกจนถึงตอนจะจ่ายเงินเนี่ย ทุกอย่างโอเคมาก
พูดคุยดี มาติดให้รวดเร็ว ช่างก็อัธยาศัยดี จนอยากจะมาแนะนำเพื่อนๆให้ไปติดกับร้านนี้
มาตกม้าตายตอนสุดท้ายซะงั้น จากที่ตอนแรกผมจะทิปพนักงาน เลยไม่ได้ให้ทิปไป
(จริงๆแล้วก็ไม่น่าเกี่ยวกับช่างนะเนี่ย ขอโทษพี่ช่างด้วยนะครับ)

ก็มาเล่าสู่กันฟังครับ เพื่อนๆที่กำลังจะติด CTH ก็หาข้อมูลดีๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview