++ ช่วยแนะนำการจัดทำระบบน้ำ ในการทำน้ำตก ลำธาร ในบ้านด้วยค่ะ +++

กระทู้คำถาม
ต้องการทำน้ำตก ลำธาร และบ่อน้ำเล็ก ๆ ประมาณนี้ค่ะ

//

แต่ทีนี้ไม่มีความรู้เรื่องระบบน้ำเลย ต้องทำอย่างไรบ้างคะถึงจะมีน้ำไหลมาจากน้ำตก ผ่านลำธาร ลงบ่อน้ำ

แล้วน้ำนี่ก็ย้อนกลับไปหาน้ำตกอีกครั้ง

ช่วยแนะนำตั้งแต่การวางท่อน้ำ การซื้อปั๊มน้ำ ราคาปั๊มน้ำ การต่อสายไฟเลยน่ะค่ะ  แล้วช่วยประมาณการราคาระบบน้ำให้ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่