วันปิยะมหาราช

ใครยังนำรถ (รถอายุเกิน 15 ปี) เข้าเช็คระยะ+เปลี่ยนอะไหล่ที่ศูนย์ฯ เป็นประจำบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมเคยเจออยู่คันนึง Honda Accord ปี 1993 ไม่ติดแก๊ส (อายุรถ 20 ปีแล้ว) เจ้าของ (พี่ที่ทำงานเป็นผู้หญิง) ยังเอารถเข้าเช็คระยะที่ศูนย์ประจำ เปลี่ยนอะไหล่แท้ที่ศูนย์ (ใบเสร็จเก็บไว้หมด) ประกันชั้น 1

ปีที่แล้ว 2555 เขาขายรถ คนที่มาซื้อทดลองขับ พี่เขาวานให้ผมนั่งข้างหลังไปกับคนที่จะซื้อด้วย รู้สึกเลยว่ารถคันนี้ช่วงล่างแน่นมาก นิ่มมาก เหมือนรถใหม่เลย ถนนก็ไม่เรียบ ยังคิดเลยว่าโชคดีมากที่ได้ไปใช้

มีใครยังเอารถเก่าเข้าศูนย์แบบนี้บ้าง ?
แสดงความคิดเห็น
Preview