$$$$ช่วยดูรายการอาหารให้หน่อยครับ$$$$

กระทู้คำถาม
ตอนนี้กำลังเริ่มลดน้ำหนักครับ ช่วยดูรายการอาหารให้หน่อยครับว่า เหมาะสมหรือไม่
ก่อนอื่น ข้าวที่ทานจะหุงเองครับ โดยเป็นข้าวผสมระหว่าง ข้าวหอมมะลิ+ข้าวบาร์เลย์+ข้าวกล้องงอก+ข้าวหอมนิล+ถั่วแดง+ถั่วดำ+ลูกเดือย ครับ

เริ่มจากตอนเช้า
ข้าว 2 ทัพพี + กับข้าวพวกต้มจืด แกงส้ม + ไข่ต้ม 1 ฟอง

สายๆ
กล้วยหอม 1 ผล

กลางวัน
ข้าว 1 ทัพพี + กับข้าวพวกต้มๆ ผัก เต้าหู้

บ่ายๆ
กล้วยหอม 1 ผล

เย็น
ข้าว 1 ทัพพี + ปลานึ่ง หรือไม่ก็จับฉ่าย อาหารต้มๆผัก + ผลไม้สักหน่อย พวกแก้วมังกร ส้มโอ

ออกกำลังกาย
ปั่นจักรยาน 30 นาที หรือปั่นให้ได้ 10 กิโลเมตร หรือไม่ก็ Elliptical 30 นาที หรือปั่นให้ได้ 10 กิโลเมตร  ถ้าเป็นเสาร์-อาทิตย์ จะเพิ่มว่ายน้ำตอนเช้า ไป-กลับ นับ 1 จำนวน 10 รอบ ตอนเย็นเหมือนวันธรรมดาครับ ออกกำลังกาย 6-7 วัน ต่อสัปดาห์ครับ

ทั้งหมดนี้เหมาะสมไหมครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล แก้ไขข้อมูลให้ชัดเจน กับ แก้คำผิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview