วิเคราะห์มวยเสาร์นี้

กระทู้คำถาม
ความเห็นส่วนตัวครับ ใครเห็นว่าไง มาคุยกัน
What Makes You Beautiful
ผมว่าหากเท็นสามารถจำเนื้อได้เร็วและแม่น ผมว่าสูสีมากเพราะ เท็นมีperformที่วัยรุ่นเหมาะกับเพลง ซนๆ

เพลงแห่งหัวใจ
มุกกับแตงโมสูสี ส่วนหงหยกก็ต้องพยายามประคองให้ได้

ให้รักเดินทางมาเจอกัน
ผมให้เหินฟ้าเพราะเนื้อเสียงเข้าทางมากกว่า ต้องรอดูการร้องของฟลุ๊กว่าจะปรับยังไง

ฤดูที่ฉันเหงา
เอ้ ถ้าจะชนะต้องชนะด้วยความร็อคหนักแน่นและอารมณ์ แต่ถ้าเต้ยสามารถร้องได้ร็อคตามหวัง เอ้ก็มีสิทธิโดนน็อค ซึ่งผมมองว่าคู่นี้เป็นคู่เอกเลย

ก่อนตาย
เพลงนี้ใครคุมเสี่ยงได้และมันส์ชนะ ซึ่งผมว่าตอง

มนต์เสียงเพลง
สูสี ผมว่าดีทั้งคู่ ตัดสินหน้างานละกัน

สายตายาว
แตงไทยน่าจะชนะ เพราะเพลงนี้เสียงสูง เทคนิคต้องดี

ต่อหน้าฉัน(เธอทำอย่างนั้นได้อย่างไร)
เพลงเข้าทางเนื้อเสียงบีม บีมเสียงแข็งแรงกว่า หมอต้นเหนื่อยถ้าจะชนะ

You Belong With Me
สไตล์เข้าทางเนเน่ นันต้องร้องให้ดีกว่าจนเห็นได้ชัด เพื่อมาเติมเต็ม

ปากฉันไม่ตรงกับใจ
ถังเบียร์ชนะ เพราะเข้าทางจนเหมือนเลือกเองแม้เจ้าตัวเหมือนจำเนื้อไม่ค่อยได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview