วันมหิดล

[CR]มีปัญหากันใช่ไหมกับสายชาตไอโฟนที่นานไปทั้งเหลืองและขาด...มีวิธีแก้ไขมาฝากจ๊ะ

กระทู้รีวิว
คุณมีปัญหาหนักอกหนักใจใช่ไหม
ที่ใช้สายชาตไอโฟนนานไปทั้งเก่า เหลือง และขาด
ปัญหานี้จะหมดไปเพียงคุณมีสก็อตเทปลายน่ารัก

ตรงส่วนนี้มาเพิ่มเติมจ๊ะ:  คือบางคนบอกว่าไปซื้อของ Daiso 60 บาท ก็ได้คุณภาพเกือบเทียบเท่า
เรามี 2 เส้นของแท้ เส้นที่ขาดนั้น 2 ปีแล้วมาพร้อมเครื่อง
เส้นที่พันสีชมพูน่าจะปีนึงแล้วเส้นนี้ยังไม่เหลืองมากและยังไม่ขาด
ก็แล้วแต่สะดวกนะค่ะ แต่เราเข็ดกับของปลอมจริงๆ เคยใช้ที่ไม่ใช่Daiso นะ ตรงหัวขั้วมันไฟไหม้เลย
เราว่าการลงทุน 690 บาทใช้ได้เกิน 1 ปีก็คุ้มอยู่นะจ๊ะ ^^ ไม่ขัดใครทั้งนั้นนะค่ะ
คุณมีทางเลือกเลือกทางที่สะดวกและสบายใจกันเลย
เอาเป็นว่าใครที่มีของแท้อยู่ใช้มาเกิน 1 ปี คือพ้นการเคลมได้ละก็นำมาพันไว้เพื่อเป็นการถนอมมันไว้นานๆ
หรือกลัวตรงหัวขั้วขาดเหมือนเราก็พันแค่ช่วงหัวมันนะให้พอแข็งๆ แล้วถ้าพังก่อนปีก็แกะออกแล้วเอาไปเคลมได้เลย

ตอนแรกเราก็ใช้สก็อตเทปใสพันตรงที่ขาดแต่สภาพดูไม่ได้เลย ฮาๆ
ไปเห็นเพื่อนที่เรียนใช้สก็อตเทปลายน่ารักๆมาพันเลยเอาบ้าง

เพื่อนๆอาจจะใช้สก็อตเทปใสก็ได้แต่จะไม่น่ารักเท่าของเขานะ ฮาๆ
อันนี้ทั้งทนทานและน่ารักจ๊ะ

เส้นนี้คือเส้นที่ขาดจากรูปด้านบน เอามาโมใหม่ไฉไลกว่าเดิม ใช้งานต่อได้สบายเลย จุ๊บๆ

ปล.สก็อตเทปลายน่ารักแบบนี้ที่ Loft ก็มีขายนะแต่หาในเน็ตน่าจะถูกกว่า ม้วนใหญ่ๆนี้เราซื้อมา 50 บาทเองจ๊ะ
มาเพิ่มอีกนิดว่าม้วนเล็กก็มี 12 บาท ใช้แล้วยังเหลือด้วยแต่เราซื้อมาไว้ทำอย่างอื่นด้วย เลยมีทั้งม้วนใหญ่ม้วนเล็ก

แท็กหลายห้องหน่อยนะค่ะ คนใช้ไอโฟนห้องอื่นจะได้นำไปใช้ด้วย แต่ถ้าคิดว่าไม่เหมาะแจ้งมานะค่ะ จะถอดออกให้
ชื่อสินค้า:   สก็อตเทปลายน่ารัก
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview