วันฮาโลวีน

.... ถ้าพูดจีนไม่ได้เลย ไปเที่ยวจีนเอง ไหวมั้ยคะ....ฉงชิ่งค่ะ

กระทู้คำถาม
กำลังวางแผนจะไปเมืองจีนกับน้องค่ะ แต่พูดภาษาจีนไม่ได้เลยทั้งคู่
แต่เช็คทัวร์ตั้ง 5 หมื่น เลยว่าจะไปกันเอง ประหยัดได้เยอะ

ไม่ทราบว่าตามสถานีรถไฟ หรือ ที่ท่องเที่ยวต่างๆ มีภาษาอังกฤษกำกับมั้ยคะ

โดยเฉพาะช่วงนั่งรถไฟ bullet train จากเฉินตู ไป ฉงชิ่ง ลำบากมากมั้ยคะ ยากไปหรือเปล่า
คือ น้องเสนอให้ไปพักและเที่ยวที่ ฉงชิ่งค่ะ (เราก็ไม่รู้จักนะ ตามใจน้อง)

หรือแบบว่าไปฉงชิ่งกันเองแบบนี้ ไม่ควรอย่างยิ่ง หลงแน่นอน ไม่มีคนช่วย อันตรายสุดๆ หรือเปล่าคะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
แสดงความคิดเห็น
Preview