วันปิยะมหาราช

+++ช่วยด้วยๆ เรื่องสัญญาณ Wireless+++

กระทู้คำถาม
ใช้โน๊ตบุ๊ค (Windows XP) รับสัญญาณ Internet ผ่านสายแลน จึงลองตั้งค่าให้โน๊ตบุ๊คเป็นตัวปล่อยสัญญาณ Wireless เอาไว้ใช้กับแท็ปเล็ท ซึ่งผมได้ทำการตั้งค่าตามที่อากู๋แนะนำ ลองเปิดดู view available wireless networks จากโน๊ตบุ๊คก็พบสัญญาณตัวที่สร้างใหม่ แต่พอเปิดที่แท๊ปเล็ทกลับไม่พบสัญญาณใดๆเลยครับ ท่านใดพอทราบวิธีเช็คปัญหานี้ รบกวนบอกข้าน้อยเอาบุญที ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview