ขอความรู้ในการซื้อเครื่องปริ้นแท้งค์แท้

กระทู้คำถาม
คือผมต้องขอรบกวนพี่ๆในบอร์ดพันทิพย์ ช่วยแนะนำเครื่องปริ้นที่ติดแท้งค์แท้ หน่อยครับ
งบ 4,000 - 5,000 ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
มีน้องในเฟสบุค เอฟสันฝากมาโพส
เมื่อก่อนเคยใช้คะ ปริ้น portfolio ให้ครู canon ip 1700 ใช้ไปมา เสีย ราคาซ่อม เหมือนซื้อเครื่องใหม่ได้เลย หนูว่าไม่คุ้มเลยคะ เลยคิดลบกับยี่ห้อนี้ไปแล้ว
ในแง่นักศึกษา เหตุผลที่เลือกซื้อ epson L210 เพราะ
1. สี ราคาถูก
2. บริษัท เดียวที่เทคโนโลยี ก้าวหน้า กล้าติดแท้งก์แล้วยังรับประกันด้วย
3. ต้นทุนการปริ้นถูก
4. ปริมาณการปริ้นได้เยอะ เพราะเพื่อนฝากปริ้นด้วยงะคะ ได้กำไรเยอะเลย
5. คนส่วนใหญ่ให้การยอมรับ
6. เวลามีปัญหา ก็สามารถถาม ได้จาก facebook มีการช่วยเหลือกันอย่างดี
สุดท้ายจะซื้ออะไรยี่ห้อไหนย่อม มีข้อเสีย สุดแล้วแต่ว่าคุณจะรับข้อเสียยี่ห้อนั้นได้ไหม?คะ
แสดงความคิดเห็น
Preview