ส่วนประกอบหลักของไฮเตอร์

กระทู้คำถาม
พอดีตอนนี้อยู่ต่างประเทศ ต้องการหาซื้อน้ำยาที่มีคุณสมบัติเหมือนไฮเตอร์บ้านเรา เอาไว้แช่ผ้าขาว ล้างห้องน้ำ และทำความสะอาดอื่นๆอีกเยอะแยะ

ใครรู้บอกหน่อยได้ไหมคะว่า ต้องหาน้ำยาที่มันมีส่วนประกอบหลัก คืออะไร  

หรือ หาซื้อได้ที่ไหนในยุโรป / ยี่ห้ออะไร

ขอบคุณมากค่ะ
ปล. ดิฉันอยู่ไม่เป็นที่ค่ะ หลักๆคือเยอรมัน ฮอลแลนด์ เบลเยี่ยม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
Clorox บางประเทศอาจแรงกว่าของเรานะคับ
ก่อนใช้ให้อ่านข้างขวด สวมถุงมือ และแว่นตา
ถ้าโดนพื้นแล้วลื่นมาก

ถ้าจะล้างห้องน้ำ ควรใช้ น้ำยาที่มีส่วนประกอบ HCl จะเหมาะกว่า
เช่นกัน ให้อ่านฉลาก และสวมแว่น สวมถุงมือ

การล้างห้องน้ำ ผมแนะนำ Vim ครับ ในยุโรปมีแทบทุกประเทศ
ต้นสายอยู่ที่อังกฤษ  brand นี้มีในยุโรปมานานแล้วครับ
Vim (cleaning product)  ร้านค้าทั่วไป น่าจะมีขาย
เดิมสินค้า Unilever ผลิตโดยกลุ่ม Lever Brothers
ในเมือง Port Sunlight ใกล้ Liverpool, England  
มีขายทั่วไปในยุโรปครับ

วันนี้ ในยุโรป brand นี้ถูกกลุ่ม Spotless Group ซื้อไปแล้ว
แต่ยังคงวางขายทั่วไปครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview