ล็อกไม่ให้สามารถปรับแต่ง widget และไอคอนโปรแกรมอีก ทำยังไงครับ

กระทู้คำถาม
หลังจากที่เราปรับแต่งพวก widget และไอคอนโปรแกรมต่างๆบนหน้าจอจนพอใจแล้ว
เราจะล็อกไว้ไม่ให้ปรับแต่งได้อีกจนกว่าจะทำการปลดล็อก จะต้องทำยังไงครับ
สาเหตุที่ต้องล็อกไว้นั้น เพราะจะทำให้คนสูงวัยใช้ เขาใช้งานไม่ชำนาญ
บางทีแตะค้างไว้นาน widget และ icon เปลี่ยนตำแหน่งหรือลบ ทำให้หาไม่เจอ
ขอบคุณล่วงหน้า และขอบคุณพนักงานซัมซุงที่เข้ามาตอบ... จะสวยไหมหนอ (อยากรู้เฉยๆ)
แสดงความคิดเห็น
Preview